Personnel of Fisheries Management Department

Pasara RATTANAPHISIT
Assistant Professor
Sansanee WANGVORALAK
Assistant Professor
Nayrata PINNETDHARN
Assistant Professor
Methee KAEWNERN
Assistant Professor
Varanthat DULYAPURK
Lecturer
Sirisuda JUMNONGSONG
Lecturer
Monissa SRISOMWONG
Assistant Professor
Nuttiga HEMPATTARASUWAN
Lecturer
Manit Chansuparp
Lecturer
กาญจนา นาคแสงทอง
พนักงานธุรการ ระดับ ส 3
ดวงรัตน์ เลพันดุง
พนักงานทั่วไป

Personnel of Fisheries Biology Department

Pailin JITCHUM
Assistant Professor
Chatcharee KAEWSURALIKHIT
Associate Professor
Patcharee KHRUKHAYAN
Assistant Professor
Thanitha DARBANANDANA
Associate Professor
Charumas MEKSUMPUN
Associate Professor
Prachya MUSIKASINTHORN
Assistant Professor
Sommai JANEKITKARN
Lecturer
Niti CHUCHIRD
Associate Professor
Kriengkrai SATAPORNVANIT
Assistant Professor
Santi POUNGCHAREAN
Assistant Professor
Jantana PRAIBOON
Assistant Professor
Piyajit PRATIPASEN
Lecturer
Tirawat RAIRAT
Assistant Professor
Narongrit MUANGMAI
Assistant Professor
ศิลป์ชัย มณีขัติย์
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ
นภัสรา ชุมทอง
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไประดับปฏิบัติการ

Personnel of Fisheries Product Department

Nantipa PANSAWAT
Assistant Professor
Pramvadee TEPWONG
Assistant Professor
Nawaporn WANNAWISAN
Lecturer
Wanchai WORAWATTANAMATEEKUL
Associate Professor
Juta MOOKDASANIT
Assistant Professor
Kangsadan BOONPRAB
Associate Professor
Yaowapha WAIPRIB
Associate Professor
Wanwimol KLAYPRADIT
Associate Professor
Jirawan MANEEROTE
Assistant Professor
jirapa HINSUI
Assistant Professor
Lalitphan KITSANAYANYONG
Lecturer
Passakorn KINGWASCHARAPONG
Assistant Professor
มีนา ปานทอง
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
ดวงเดือน กุลวิลัย
นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ
พิศมัย ศรีจันทร์
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร

Personnel of Aquaculture Department

Suriyan TUNKIJJANUKIJ (Dean)
Assistant Professor
Idsariya WUDTISIN
Assistant Professor
Sahabhop Dokkaew
Lecturer
Uthairat NA-NAKORN
Professor
Phongchate PICHITKUL
Assistant Professor
Supawadee POOMPUANG
Professor
Wara TAPARHUDEE
Associate Professor
Soranuth SIRISUAY
Lecturer
Orapint JINTASATAPORN
Associate Professor
Rueangchary YOONPUNDH
Assistant Professor
Prapansak SRISAPOOME
Associate Professor
Thanakhom BUNDHITWONGRUT
Assistant Professor
Sukkrit NIMITKUL
Assistant Professor
Satid CHATCHAIPHAN
Assistant Professor
Akkarasiri SANGSAWANG
Lecturer
Roongparit JONGJARAUNSUK
Assistant Professor
Noratat PRACHOM
Lecturer
Sila SUKHAVACHANA
Lecturer
Chak ARANYAKANONT
Lecturer
Chontida Phuthaworn
Lecturer
Anurak UCHUWITTAYAKUL
Acting Sub Lt. Phunsin Kantha
Lecturer
วรวิช เธียรปรีชา
นักวิจัยปฏิบัติการ
ว่าที่ร้อยตรี ราชมงคล ขจรวุฒิศักดิ์
นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
สมศรี กลั่นน้ำเค็ม
พนักงานห้องปฏิบัติการ ระดับ ส 3
สมหมาย เงินพา
พนักงานสถานที่
ขจร ยิ้มจู
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร

Personnel of MarineScience Department

Teerapong DUANGDEE
Assistant Professor
Jintana SALAENOI
Associate Professor
Parinya LIMVIRIYAKUL
Assistant Professor
Shettapong MEKSUMPUN
Professor
Thon THAMRONG-NAWASAWAT
Assistant Professor
Puntip WISESPONGPAND
Associate Professor
Charuay SUKHSANGCHAN
Associate Professor
Suchai WORACHANANANT
Assistant Professor
Jitraporn PHAKSOPA
Assistant Professor
Yaowaluk Monthum
Napakhwan WHANPETCH
Assistant Professor
Chakhrit RUENGSORN
Lecturer
Tanuspong POKAVANICH
Assistant Professor
Wachirah JAINGAM
Lecturer
Suratsawadee SUKEESAN
Lecturer
หนูจี จันทรัตน์
พนักงานทั่วไป
กัญยภัทร ผุยเพ็ง
กัญยภัทร ผุยเพ็ง
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
พิมพ์พร วัฒนเกียรติดำรง
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร

Personnel of Fisheries Secretary

ชัยโย กาญจนอักษร
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ (ผู้บริหาร)
ประคุณ ศาลิกร
ประคุณ ศาลิกร
นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ
เพ็ญนภา แก้วคงดี
นักวิชาการพัสดุชำนาญการ
เกียรติพงศ์ อินต๊ะเสน
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
ดวงใจ บัวแก้ว
นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการ
สุพัตรา พันธ์ไม้สี
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
ภูมิสิษฐ์ ชูไกรพินิจ
นักวิชาการศึกษาชำนาญการ
กาญจนา ทองเครือ
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
จันทร์เพ็ญ ก้อนสินธุ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ
จำนงค์ รักช้าง
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
วลัยลักษณ์ ศุกร์เจริญทรัพย์
นักวิชาการศึกษาชำนาญการ
ดวงกนก แสงเอี่ยม
นักวิชาการเงินและบัญชีชำนาญการ
ปรีดา กุลเสวตร์
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
เจนจิรา คาทิพาที
นักวิชาการเงินและบัญชีชำนาญการ
ทิวากร ศรีตะวัน
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
เกวลี ชุมทอง
เกวลี ชุมทอง
นักวิชาการเงินและบัญชีปฏิบัติการ
จักรวาล บันดร
นักวิชาการศึกษาชำนาญการ
วิเชียร บุญเจือ
พนักงานประจำพิพิธภัณฑ์
ทองจันทร์ จงนอก
ทองจันทร์ จงนอก
พนักงานผลิตทดลอง
สุพัฒน์กิจ พรหมหาญ
สุพัฒน์กิจ พรหมหาญ
ช่างไฟฟ้า
ภูมิยศ ภูมิขนอน
ภูมิยศ ภูมิขนอน
พนักงานขับรถยนต์ ระดับ ส 2
ฤทธิ์เดช หรั่งเพ็ช
พนักงานพิมพ์ ระดับ ส 3
อัครเดช ฤทธิ์จันดี
อัครเดช ฤทธิ์จันดี
พนักงานห้องปฏิบัติการ ระดับ ส 3
เกียรติศักดิ์ อยู่คง
เกียรติศักดิ์ อยู่คง
พนักงานห้องปฏิบัติการ ระดับ ส 3
ปรีชา ถาวร
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
ธนพร สุขจิตร์
ธนพร สุขจิตร์
พนักงานทั่วไป
ดวงกมล หวังแก้ว
ดวงกมล หวังแก้ว
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
จิรภา สุทะวาวรรณ
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
อุดมทรัพย์ เข็มเพชร
พนักงานขับรถยนต์
สุพรรณ บุญเชิญ
สุพรรณ บุญเชิญ
พนักงานสถานที่
บัวจันทร์ ปัดแก้ว
บัวจันทร์ ปัดแก้ว
พนักงานสถานที่
นฤคม รัตนภูมิ
นฤคม รัตนภูมิ
พนักงานทั่วไป
บุญส่ง ชูเที่ยง
บุญส่ง ชูเที่ยง
พนักงานรักษาความปลอดภัย
สงวน สัตพงษ์
สงวน สัตพงษ์
พนักงานทั่วไป
ณัฐชยา ขำสุวรรณ์
นักวิชาการศึกษาชำนาญการ
พิมพ์พักตร์ บุญชู
นักวิชาการศึกษา
สุมิตตรา สุพรรณ์นอก
นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ
กมลชนก สนิทพันธ์
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
ชัชวาล ปานกล่ำ
ชัชวาล ปานกล่ำ
พนักงานทั่วไป
ณัฎฐพล เกษสระ
ณัฎฐพล เกษสระ
พนักงานทั่วไป
เฉลิม วีระสถิตย์
เฉลิม วีระสถิตย์
พนักงานขับรถยนต์
ศุภดา ทิพย์สันเทียะ
พนักงานสถานที่
ทองอินทร์ กองบาง
พนักงานสถานที่

บุคลากร ศูนย์บริหารงานวิจัยและสนับสนุนวิชาการ

พรณิภา ทองนุ่น
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
วีรกิจ จรเกตุ
นักวิชาการประมงชำนาญการ
วีรพัฒน์ จูฑะสุต
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
ณัฐชพร ทองดอนแช่ม
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ

บุคลากร พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยาประมง

โดมม์ ลิมปิวัฒน
นักวิทยาศาสตร์ปฏิบัติการ

บุคลากร ห้องสมุดสุรีย์ วิมลโลหการ

พวงทิพย์ จันทรคร
พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
กมลทิพย์ ยอดรัตน์
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร

บุคลากร ศูนย์เครื่องมือกลาง

ชญานิษฐ์ สุนทระ
นักวิทยาศาสตร์
สามสถิตย์ หมอสมบูรณ์
นักวิทยาศาสตร์

บุคลากร ศูนย์วิจัยและถ่ายทอดเทคโนโลยีปลาสวยงามและพรรณไม้น้ำประดับ

สหภพ ดอกแก้ว
อาจารย์ (ดร.)

บุคลากร ศูนย์พัฒนาเทคโนโลยีอาหารสัตว์น้ำ

สุทิน สมบูรณ์
นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
อนุกูล เอมอิ่ม
นักวิชาการประมง
วิชิต เสมาชัย
นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ

บุคลากร สถานีวิจัยประมงศรีราชา

อลงกต อินทรชาติ
นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
บุษบงค์ ศรีเสนา
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการพิเศษ
อรรถวุฒิ กันทะวงศ์
นักวิชาการประมงชำนาญการ
กนกวรรณ ขาวด่อน
นักวิชาการประมงชำนาญการ
สาโรจน์ เริ่มดำริห์
นักวิชาการประมงระดับปฏิบัติการ
เศกสันต์ คำตั๋น
นายเรือระดับปฏิบัติการ
สาธิต จำติ๊บ
นายท้ายเรือกลชายทะเล
อนันต์ เพ็ญพิทักษ์
นายท้ายเรือกลชายทะเล
เอกลักษณ์ ลูกจันทร์
พนักงานห้องปฏิบัติการ
รัฐวิทย์ สุ่มประเสริฐ
นายช่างกลเรือปฏิบัติการ
เกรียงศักดิ์ สรสิริ
พนักงานขับรถยนต์
ปุณณภา เดชาทองน้อย
นักวิชาการประมงระดับปฏิบัติการ

บุคลากร สถานีวิจัยประมงคลองวาฬ

วุฒิชัย อ่อนเอี่ยม
นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ (ดร.)
ฐิติญา อรชุน
นักวิชาการเงินและบัญชีชำนาญการ
วาสนา อากรรัตน์
นักวิชาการประมงชำนาญการ
สุรินทร์ภรณ์ ศรีอินทร์
นักวิจัยชำนาญการ (ดร.)
ปณิธาน แก้วจันทวี
นักวิชาการประมงชำนาญการ
รุ่งทิวา คนสันทัด
นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
ธีระพงษ์ ทองดี
พนักงานทั่วไป
จักพันธ์ แดงกระจ่าง
พนักงานทั่วไป
ภานุมาศ หุ่นยนต์
พนักงานทั่วไป

บุคลากร สถานีวิจัยประมงกำแพงแสน

ณัฐพงษ์ ปานขาว
นักวิชาการประมงชำนาญการ
สหัส ราชเมืองขวาง
นักวิจัยชำนาญการพิเศษ
สุชิน พันยุโดด
พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นเรศ บุญรอด
พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
ประดิษฐ์ พันยุโดด
พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
ก้าน สุนทร
พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
กิตติพงษ์ พรหมศรี
นักวิชาการประมง
โสภี วิชัยเมือง
พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
ลำเพย สุวรรณชัยชนะ
พนักงานสถานที่
พรธิพา ศรีแสงฉาย
พนักงานสถานที่
ทรงพล ผายภูมิพรึก
พนักงานรักษาความปลอดภัย
สุวินัย ปานขาว
นักวิชาการประมง
ธิดารัตน์ พันยุโดด
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
วีรรัตน์ เหลืองทองวัฒนา
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
ไพฑูรย์ รอดเพ็ชร
พนักงานรักษาความปลอดภัย
สว่าง ศรีแสงฉาย
พนักงานทั่วไป
คเชนทร์ จันทราศรี
พนักงานทั่วไป
อาคม ชมสุข
พนักงานทั่วไป

บุคลากร สถานีวิจัยประมงสมุทรสงคราม

สาคร จันทร์มา
วิศวกรชำนาญการ
ภาสุรี นุสโร
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
กิตติ์ธเนศ เลิศสินเจริญกุล
นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
อนุสรณ์ แสงสุวรรณ
พนักงานทั่วไป
อินทนนท์ แซ่คู
นักวิชาการประมงปฏิบัติการ

บุคลากร สถานีวิจัยเพื่อการพัฒนาชายฝั่งอันดามัน

เดชา ดวงนามล
นักวิจัยชำนาญการ
วิสัย คงแก้ว
นักวิชาการประมงชำนาญการ
จรรตกร รอดอยู่
นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ
ปาลาวี เอื้องาน
นักวิชาการเงินและบัญชีชำนาญการ
ปิยะวัฒน์ พรหมรักษา
นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
นฤชล ภัทราปัญญาวงศ์
นักวิชาการประมง
สุรศักดิ์ ทองปัสโน
พนักงานขับรถยนต์
อารีย์ ถลาง
พนักงานสถานที่
นาขวัญ หิรัญโรจน์
พนักงานทั่วไป
วรางคณา เรื่องลือ
นักวิชาการพัสดุ
ข้อตี่ย๊ะ ฤทธิรงค์
พนักงานทั่วไป
ประลินทร์ ไกรวิชัย
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
ธเนศ อินตัน
นายท้ายเรือกลชายทะเล
ฝารีด้า เอื้องาน
ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
นส.รติวรรณ มีทอง
นักวิทยาศาสตร์ระดับปฏิบัติการ
นายกิตติพศ คุ้มรักษา
นักวิชาการประมงระดับปฏิบัติการ
ก้อเดช ฤทธิรงค์
พนักงานทั่วไป
ก็หม่ารีกิ้น ถลาง
พนักงานทั่วไป
อับรอร ผดุงชาติ
พนักงานทั่วไป
นายภาณุพงค์ เกตุไพบูลย์
พนักงานทั่วไป