ภาษาไทย    English

คณะประมง มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

เป็นสถาบันแห่งความเป็นเลิศทางวิชาการในด้านการประมงและวิทยาศาสตร์ทางน้ำ ที่สร้างสรรค์องค์ความรู้
และผลิตบุคลากรเพื่อการพัฒนาท้องถิ่น ชุมชน และประเทศชาติ


รศ.ดร.เชษฐพงษ์ เมฆสัมพันธ์
ติดต่อคณบดี

 

   เวลาทำการ
   วันจันทร์ - ศุกร์ เวลา 8.30-16.30น.
   เว้นวันหยุดราชการ

Kasetsart University
Faculty of Fisheries


บุคลากรคณะประมง

 ภาควิชาการจัดการประมง   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
น.ส.ศันสนีย์ หวังวรลักษณ์ร อาจารย์ (ดร.)
น.ส.จิราภัษ อัจจิมางกูร รองศาสตราจารย์
นางภัสสรา รัตนพิศิฏฐ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์
นายเมธี แก้วเนิน ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นายวรัณทัต ดุลยพฤกษ์ อาาจารย์ (ดร.)
น.ส.จิราภรณ์ ไตรศักดิ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.ศิริสุดา จำนงทรง อาจารย์ (ดร.)
น.ส.อุไรรัฒท์ เนตรหาญ อาจารย์ (ดร.)
น.ส.มณช์นิศาษ์ ศรีสมวงศ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์
 นางกาญจนา นาคแสงทอง พนักงานธุรการ ระดับ ส 3
น.ส.ดวงรัตน เลพันดุง พนักงานนักงานทั่วไป 
 ภาควิชาชีววิทยาประมง   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายณรงค์ วีระไวทยะ รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นางชัชรี แก้วสุรลิขิต รองศาสตราจารย์
นางธนิษฐา ทรรพนันทน์ รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นางจารุมาศ เมฆสัมพันธ์ รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายปรัชญา มุสิกสินธร ผู้ช่วยศาสตราจารย์
น.ส.อนงค์ จีรภัทร์ รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายสมหมาย เจนกิจการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์
นายนิติ ชูเชิด รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายเกรียงไกร สถาพรวานิชย์ อาจารย์ (ดร.)
นางไพลิน จิตรชุ่มน อาจารย์ (ดร.)
น.ส.พัชรี ครูขยัน อาจารย์ (ดร.)
นายสันติ พ่วงเจริญ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.จันทนา ไพรบูรณ์ อาจารย์ (ดร.)
นายปิยจิต ประทีปะเสน อาจารย์
นายถิรวัฒน์ รายรัตน์ อาจารย์
นายณรงค์ฤทธิ์ เมืองใหม่ อาจารย์ (ดร.)
นายศิลป์ชัย มณีขัติย์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ
 นายจิระ ภูมิขนอน พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
น.ส.อุมาพร บัวคำภู เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
 ภาควิชาผลิตภัณฑ์ประมง   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นางปัทมา ระตะนะอาพร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.จิราพร รุ่งเลิศเกรียงไกร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นายจุฑา มุกดาสนิท อาจารย์ (ดร.)
น.ส.วรรณวิมล คล้ายประดิษฐ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นายวันชัย วรวัฒนเมธีกุล รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายพงษ์เทพ วิไลพันธ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นางกังสดาลย์ บุญปราบ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.เยาวภา ไหวพริบ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.จีรวรรณ มณีโรจน์ อาจารย์ (ดร.)
น.ส.เปรมวดี เทพวงศ์ อาจารย์ (ดร.)
น.ส.นันทิภา พันธุ์สวัสดิ์ อาจารย์ (ดร.)
น.ส.จีรภา หินซุย อาจารย์ (ดร.)
น.ส.นวพร วรรณวิศาล อาจารย์
นางชไมพร อักกาญจน์วาณิชย์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ
นางมีนา ปานทองช เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
นางดวงเดือน วารีวะนิช นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ
นางพิศมัย ศรีจันทร์ ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
น.ส.ประภา รุ่งเรือง พนักงานสถานที่
 ภาควิชาเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำ   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายสุริยัน ธัญกิจจานุกิจก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นางอุทัยรัตน์ ณ นคร ศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.สุภาวดี พุ่มพวง รองศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.อรพินท์ จินตสถาพร รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายวราห์ เทพาหุดี รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายนนทวิทย์ อารีย์ชน รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายพงศ์เชฏฐ์ พิชิตกุล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นายเรืองวิชญ์ ยุ้นพันธ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นายประพันธ์ศักดิ์ ศีรษะภูมิ อาจารย์ (ดร.)
นายชุมพล ศรีทอง อาจารย์ (ดร.)
นายธนาคม บัณฑิตวงศ์รัตน์ อาจารย์ (ดร.)
นายสรณัฏฐ์ ศิริสวย อาจารย์
น.ส.อรพร หมื่นพล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นางณิชนันทน์ แมคมิลแลน อาจารย์ (ดร.)
น.ส.อิสริยา วุฒิสินธุ์ อาจารย์ (ดร.)
นายสุชาติ อิงธรรมจิตร์ อาจารย์ (ดร.)
นายสุขกฤช นิมิตรกุล อาจารย์ (ดร.)
นายพัฒนพล ขยันสำรวจ อาจารย์ (ดร.)
นายสาทิต ฉัตรชัยพันธ์ อาจารย์ (ดร.)
นายฉัตรชัย ไทยทุ่งฉิน นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
นายสุบรรณ เสถียรจิตรน นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
นางสุภาณี แจ่มขำ ผู้ปฏิบัติงานบริหารชำนาญงาน
น.ส.สมศรี กลั่นน้ำเค็ม พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายประจวบ ภูมิขนอนม พนักงานพิมพ์ ระดับ ส 4
นายคำภา อวนศรี พนักงานผลิตทดลอง
นางสมหมาย เงินพา พนักงานสถานที่
นางขจร ยิ้มจู ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
 ภาควิชาวิทยาศาสตร์ทางทะเล   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
น.ส.จิตติมา อายุตตะกะ รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายเชษฐพงษ์ เมฆสัมพันธ์ รองศาสตราจารย์ (ดร.)
นายมณฑล อนงค์พรยศกุล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นางจินตนา สและน้อย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.พันธุ์ทิพย์ วิเศษพงษ์พันธุ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์
นายธีระพงศ์ ด้วงดี ผู้ช่วยศาสตราจารย์
นายธรณ์ ธำรงนาวาสวัสดิ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นายอนุกรณ์ บุตรสันติ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์  (ดร.)
นายจรวย สุขแสงจันทร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
นายสุชาย วรชนะนันท์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ (ดร.)
น.ส.จิตราภรณ์ ฟักโสภา อาจารย์ (ดร.)
น.ส.เยาวลักษณ์ มั่นธรรม อาจารย์ (ดร.)
นายปริญญา ลิมป์วิริยะกุล อาจารย์ (ดร.)
น.ส.นภาขวัญ แหวนเพชร อาจารย์ (ดร.)
นายชาคริต เรืองสอน อาจารย์ (ดร.)
นายธนัสพงษ์ โภควนิช อาจารย์ (ดร.)
นายทวิส น้อยวงษ์ พนักงานเลี้ยงสัตว์ ระดับ บ 1
นางกัญยภัทร ผุยเพ็ง ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
น.ส.พิมพ์พร วัฒนเกียรติดำรง ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
นางทองสุข วัดเมือง พนักงานสถานที่
นางหนูจี จันทรัตน์ พนักงานทั่วไป
 น.ส.สนธยา ผุยน้อย นักวิทยาศาสตร์
สำนักงานเลขานุการ   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายกำจัด รื่นเริงดี เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป(ผู้บริหาร)
นางอารีย์ ตั้งวงศ์วิวัฒนา เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
น.ส.สุวันนา ด้วงสโมสร เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการพิเศษ
นางจินตนา สมศรี เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการพิเศษ
น.ส.พิไลลักษณ์ พันธุ์ประพันธ์ ผู้ปฏิบัติงานบริหารปฏิบัติงาน
นายธรรมนูญ จันทร์ปัญญา นักวิชาการเงินและบัญชีปฏิบัติการ
นายประคุณ ศาลิกร นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ
น.ส.เพ็ญนภา แก้วคงดี นักวิชาการพัสดุปฏิบัติการ
นายชัยโย กาญจนอักษร เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
นายเกียรติพงศ์ อินต๊ะเสน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
น.ส.ดวงใจ บัวแก้ว บุคลากรปฏิบัติการ
น.ส.สุพัตรา พันธ์ไม้สี เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
นายภูมิสิษฐ์ ชูไกรพินิจ นักวิชาการศึกษาปฏิบัติการ
น.ส.กาญจนา ทองเครือ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
น.ส.จันทร์เพ็ญ ก้อนสินธุ์ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ปฏิบัติการ
น.ส.กมลชนก อุปริกธาติพงษ์ นักวิชาการศึกษาปฏิบัติการ
น.ส.จำนงค์ รักช้าง เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
น.ส.ปนัดดา หมัดมี นักวิชาการเงินและบัญชีปฏิบัติการ
นายปรีดา กุลเสวตร์ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
น.ส.ณัฐชพร ทองดอนแช่ม เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
นายทิวากร ศรีตะวัน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
นายวิเชียร บุญเจือ พนักงานประจำพิพิธภัณฑ์ ระดับ บ 2
นายทองจันทร์ จงนอก พนักงานผลิตทดลอง
นายภูมิยศ ภูมิขนอน พนักงานขับรถยนต์ ระดับ ส 2
นางศุภินทรา ภู่เงิน พนักงานธุรการ ระดับ ส 3
นายสุรพล จูฑะภักดี พนักงานพิมพ์ ระดับ ส 2
นายฤทธิ์เดช หรั่งเพ็ช พนักงานพิมพ์ ระดับ ส 3
นายสมศักดิ์ แจ่มวิถีเลิศ ช่างไม้ ระดับ ช 4
นายอัครเดช ฤทธิ์จันดี พนักงานห้องปฏิบัติการ ระดับ ส 3
นายเกียรติศักดิ์ อยู่คง พนักงานห้องปฏิบัติการ ระดับ ส 3
นายกิติพจน์ มนูญพงศ์พันธุ์ พนักงานห้องปฏิบัติการ ระดับ ส 3
นายสุพัฒน์กิจ พรหมหาญ ช่างไฟฟ้า ระดับ ช 3
นายเพิ่มลาภ พูลเพิ่มพันธ์ พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายปรีชา ถาวร เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
น.ส.ดวงกมล หวังแก้ว ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
นายอุดมทรัพย์ เข็มเพชร พนักงานขับรถยนต์
น.ส.บัวจันทร์ ปัดแก้ว พนักงานสถานที่
นายนฤคม รัตนภูมิ พนักงานทั่วไป
นางสุปราณี สุขสมบูรณ์ พนักงานสถานที่
นางสุพรรณ บุญเชิญ พนักงานสถานที่
นางนิพา นนทะภา พนักงานสถานที่
นางธนพร สุขจิตร์ พนักงานสถานที่
น.ส.ศศิธร พลอยจั่น พนักงานสถานที่
นายเจอร์ ธนูศร พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายสงวน สัตพงษ์ พนักงานทั่วไป
นายประเสริฐศักดิ์ พิเชฐเจษฎา พนักงานขับรถยนต์
น.ส.จิรภา สุทะวาวรรณ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
นางพรณิภา ทองนุ่น นักวิชาการศึกษา
นายจักรวาล บันดร นักวิชาการศึกษา
นางบุญส่ง ชูเที่ยง พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายอำนาจ คำแสง พนักงานขับรถยนต์
นางกมลทิพย์ ยอดรัตน์ ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
นายสิทธิชัย ยิ้มแย้ม พนักงานขับรถยนต์
น.ส.สุดารัตน์ ผลบุญ พนักงานธุรการ
นายนงค์ บุตรดี พนักงานทั่วไป
นายทัน ดาวกระจาย พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายทัน ดาวกระจาย พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายอำนาจ พันอาษา พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายปณิธาน นวลป๋า พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายสุริยะ ดาวกระจาย พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายเอกรินทร์ อินทรุณ พนักงานขับรถยนต์

ฝ่ายสนับสนุนวิชาการ   

พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยาประมง   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายวชิระ ใจงาม นักวิทยาศาสตร์ปฏิบัติการ
นายโดมม์ ลิมปิวัฒ นักวิทยาศาสตร์
ห้องสมุดคณะประมง   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นางพวงทิพย์ จันทรคร พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นางหนูคลาย รักษ์จำรูญ ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
 ศูนย์วิจัยและถ่ายทอดเทคโนโลยีปลาสวยงามและพรรณไม้น้ำประดับ   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายสหภพ ดอกแก้ว นักวิชาการประมงชำนาญการ
ศูนย์พัฒนาเทคโนโลยีอาหารสัตว์น้ำ   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายวิชิต เสมาชัย นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
นายสุทิน สมบูรณ์ นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
น.ส.ระพร สุขสมยา พนักงานพิมพ์ ระดับ ส 4
ศูนยเครื่องมือกลาง   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
น.ส.ชญานิษฐ์ สุนทระ นักวิทยาศาสตร์
นายสถิตย์ หมอสมบูรณ์ นักวิทยาศาสตร์
สถานีวิจัยประมงศรีราชา   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายอลงกต อินทรชาติ นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
นายนิติพัฒน์ พลอยประดับ นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
น.ส.พลอยณิศา ชูไกรพินิจ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการพิเศษ
นายรัฐวิทย์ สุ่มประเสริฐ นายช่างกลเรือปฏิบัติการ
นายเสวก ชาวแพรกน้อย นายเรือปฏิบัติการ
นายอศิรวัฒน์ ปรีชา นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
นายอรรถวุฒิ กันทะวงศ์ นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
น.ส.กนกวรรณ ขาวด่อน นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
นายวีรพัฒน์ จูฑะสุต เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
นายชัตชวาลย์ ปานยิ้ม นายท้ายเรือกลชายทะเล
นายเกรียงศักดิ์ สรสิริ พนักงานขับรถยนต์ ระดับ ส 2
นายทรัพย์ ศรีไพโรจน์ พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายสมบูรณ์ เชื้อชาวนา พนักงานผลิตทดลอง ระดั ส 2
นายพรหมพิเชษฐ์ ศรีนวล พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายสมชาย สกาวจิต พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายสาโรจน์ เริ่มดำริห์ นักวิชาการประมง
นายสาธิต จำติ๊บ นายท้ายเรือกลชายทะเล
นางสมทรง ประชุมพันธ์ พนักงานห้องปฏิบัติการ
นายอนันต์ เพ็ญพิทักษ์ นายท้ายเรือกลชายทะเล
นายเอกลักษณ์ ลูกจันทร์ พนักงานห้องปฏิบัติการ
สถานีวิจัยประมงคลองวาฬ    
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายเทพบุตร เวชกามา ผู้ปฏิบัติงานประมงชำนาญงาน
นายอัมพร บัวที นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
นายลิขิต ชูชิต นักวิชาการประมงชำนาญการพิเศษ
นางฐิติญา อรชุน นักวิชาการเงินและบัญชีชำนาญการ
นายวุฒิชัย อ่อนเอี่ยม นักวิชาการประมงชำนาญการ
นายปณิธาน แก้วจันทวี นักวิชาการประมงชำนาญการ
นายวิสุทธิ์ พรมเอี่ยม พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายอำนาจ ศรีสุภาวดี ผู้ช่วยช่างทั่วไป ระดับ ช 2
นายสมหวัง ณัฐวุฒิ พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
น.ส.โสภี วิชัยเมือง พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายอำนาจ ศรีสุภาวดี ช่างไม้
น.ส.วาสนา อากรรัตน์ นักวิชาการประมง
นายธีระพงษ์ ทองดี พนักงานทั่วไป
นายภานุมาศ หุ่นยนต์ พนักงานทั่วไป
นายประจวบ แดงกระจ่าง พนักงานทั่วไป
สถานีวิจัยประมงกำแพงแสน    
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายณัฐพงษ์ ปานขาว นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
นายสุชิน พันยุโดด พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายนเรศ บุญรอด พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายประดิษฐ์ พันยุโดด พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
นายก้าน สุนทร พนักงานผลิตทดลอง ระดับ ส 2
น.ส.วีรรัตน์ เหลืองทองวัฒนา นักวิชาการประมง
นายไพฑูรย์ รอดเพ็ชร พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายกิตติพงษ์ พรหมศรี นักวิชาการประมง
น.ส.ธิดารัตน์ พันยุโดด ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
นายภาณุ วงษ์พงษ์แพทย์ พนักงานทั่วไป
น.ส.พศิตา ชมทอง พนักงานทั่วไป
น.ส.วิภารัตน์ เปียปาน พนักงานทั่วไป
นายสว่าง ศรีแสงฉาย พนักงานทั่วไป
นายคเชนทร์ จันทราศรี พนักงานทั่วไป
นางลำเพย สุวรรณชัยชนะ พนักงานสถานที่
นางพรธิพา ศรีแสงฉาย พนักงานสถานที่
ยทรงพล ผายภูมิพรึก พนักงานรักษาความปลอดภัย
นายสุวินัย ปานขาว นักวิชาการประมง
สถานีวิจัยประมงสมุทรสงคราม   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายวีรกิจ จรเกตุ นักวิชาการประมงปฏิบัติการ
น.ส.นฤชล ภัทราปัญญาวงศ์ นักวิชาการประมง
น.ส.ภาสุรี นุสโร เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป
สถานีวิจัยเพื่อการพัฒนาชายฝั่งอันดามัน   
ชื่อ-นามสกุล ตำแหน่ง
นายวิสัย คงแก้ว นักวิชาการประมงชำนาญการ
นายเดชา ดวงนามล นักวิจัยชำนาญการ
น.ส.ปาลาวี เอื้องาน นักวิชาการเงินและบัญชีปฏิบัติการ
นายสหัส ราชเมืองขวาง นักวิจัยชำนาญการ
นายสุรินทร์ภรณ์ ศรีอินทร์ นักวิจัยชำนาญการการ
นายสาคร จันทร์มา วิศวกรชำนาญการ
น.ส.วรางคณา เรื่องลือ นักวิชาการพัสดุ
นางอารีย์ ถลาง พนักงานสถานที่
ยก็หม่ารีกิ้น ถลาง พนักงานทั่วไป
ก้อเดช ฤทธิรงค์ พนักงานทั่วไป
ายทรงศักดิ์ ทองสุข พนักงานทั่วไป
.ส.นาขวัญ หิรัญโรจน์ พนักงานทั่วไป
น.ส.ข้อตี่ย๊ะ ฤทธิรงค์ พนักงานสถานที่
นายสุรศักดิ์ ทองปัสโน พนักงานขับรถยนต์
น.ส.ฝารีด้า เอื้องาน ผู้ปฏิบัติงานบริหาร
นายทินกร สำนัก ผู้ปฏิบัติงานประมง
นายธเนศ อินตัน นายท้ายเรือกลชายทะเล
นายประลินทร์ ไกรวิชัย ช่างเครื่องคอมพิวเตอร์
น.ส.เกศรินทร์ รามณี นักวิจัย
นายปิยะวัฒน์ พรหมรักษา นักวิจัย
นางจรรตกร รอดอยู่ นักวิชาการเกษตร


คณะประมง

ก่อตั้งพร้อมการสถาปนามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ในปี พ.ศ. 2486 เพื่อเป็นสถาบันการศึกษาระดับอุดมศึกษา ในการผลิตบัณฑิต สร้างงานวิจัย ให้บริการแก่สังคม ด้านการประมง การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำ วิทยาศาสตร์ทางน้ำ เทคโนโลยีการเก็บรักษาและแปรรูปสัตว์น้ำ และผลิตภัณฑ์จากสิ่งมีชีวิตอื่น ๆ ในแหล่งน้ำ

Terms of Use
Privacy Policy
FAQ
Sitemap

ติดต่อคณะประมง

  • โทร:
    0-2942-8364 ภายใน 4083
  • โทรสาร:
    0-2942-8364
  • Email:
    Coming soon
  • Address:
    50 ถ.งามวงศ์วาน แขวงลาดยาว
    เขตจตุจักร กรุงเทพ
    10900